UFO GALAXY CLUB
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์)

sandara'' Galaxy
Sungmin
Galaxiah
minziie
Sunmi
Kαиɢιɴ
Admin
★dσиɢнσ '
Marumir
sohyun
Kyuhyun
hyungjun
c.hangsun-mblaq
Yuri
Donghae
Admin.lady
20 posters

Go down

New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์) Empty New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์)

ตั้งหัวข้อ  Admin.lady Mon May 24, 2010 10:16 pm

แถลงการณ์จากคิงและควีน

New Rule

กฎใหม่ของ คลับ ออกแล้วนะครับ (กฎเก่ายังไม่ประกาศยกเลิกใช้นะครับ)

1. ออนอย่างน้อย 3 ครั้ง ต่อสัปดาห์ ทุกครั้งที่ออน ต้องเข้ามารายงานตัว ณ บอร์ดแห่งนี้นะครับ
(ไม่จำเป็นต้องรายงานตัวทุกวัน แค่รายงานทุกครั้งที่เข้ามาออน)

2. เวลาออนอย่างสักแต่ออน กรุณาคุยด้วยนะครับ มาเป็นยูเอฟโอ ควรมีจิตสำนึกที่ดีหน่อย
(เวลาผมปลดจะได้ไม่มีปัญหา คุณได้หาพยานมายืนยันได้ว่าคุณออนจริง)

3. ไม่ได้ออนเกิน 1 สัปดาห์ กรุณามาแจ้งไว้ที่บอร์ดนะครับ
4. รองเอ็ม เนื่องจากเปิดเทอมแล้ว มีบางคน(ส่วนมาก)ชอบเอาความรู้สึกส่วนตัวมาตั้ง เช่น เรียนหนักจัง,จะให้การบ้านอะไรนักหนา
เป็นต้น<< นี่เป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ คนอื่นเค้าคงไม่อยากรู้หรอกนะครับ ไม่ต้องมาบอก เปลี่ยนมาเป็นตั้งโปรโมท ผลงานศิลปินดีกว่าไหมครับ?

5. เวลาออน พยายามอย่าตั้ง Busy หากไม่จำเป็น ถ้ามีการบ้าน กรุณาทำให้เสร็จก่อน และ ถ้าไม่ว่างจริงๆ ก็อย่าออนเลยดีกว่า << เพราะคงไม่ดีนัก ถ้ามีคนมาถามว่าทำอะไรอยู่ แล้วคุณตอบว่าทำการบ้านอยู่- - (อยากให้เด็กๆทำการบ้านให้เสร็จด้วยรักและหวังดี จากคิงและควีน)
6. ห้ามใช้เมลล์คลับไปสมัครตามบอร์ด หรือ เว็บต่างๆ โดยไม่ได้รับอนุญาต >> เนื่องจาก ผมไปพบยูเอฟโอบางคลับ
ไปสมัครในเว็บที่ไม่เหมาะสม ผมหวังว่าชาวกาแลคซี่คงไม่ทำแบบนั้นนะครับ

7. เวลาออนต้องมีเวลาให้แฟนคลับพอสมควร รวมถึงเพื่อนต่างคลับไม่ใช่ออนไปทำงาน(การบ้าน)ไป แล้วมาตอบว่าไม่ว่าง<<ถ้าพบเจอแบบนี้ คุณได้มาเคลียกับคิงและควีนหลังไมค์แน่นอน^_^ (กรณีนี้ยกเว้นคิงกับควีน)
8. วงไหน ที่โดนรีใหม่ ผมไม่ได้ไล่คุณออก ผมแค่ต้องการให้วงของคุณมีคุณภาพมากกว่านี้ ในกรณีนี้สมาชิกเก่าที่ต้องการจะอยู่คลับของเราต่อ ให้มาติดต่อ ออดิชั่น ใหม่
9. ถ้ามีแฟนคลับมาถามเกี่ยวกับการบ้าน หรือ มีเรื่องจะปรึกษา กรุณาให้คำปรึกษาหรือ ช่วยเท่าที่คุณจะช่วยได้ << ถ้าช่วยไม่ได้
ก็บอกให้ไปเสิร์ทหาในกูเกิ้ล - -*

10. สมาชิกทุกคนถ้ามีน้องใหม่เข้ามา สมาชิกเก่า กรุณาช่วยให้คำแนะนำ ช่วยในเรื่องของการปรับตัว ดูแลเหมือนครอบครัวคุณเองนะครับ
(ผมขอ*^*)

11. ภาษาวิบัติ ไม่ว่าจะในบอร์ด Hi5 หรือ เวลาพูดคุย ไม่ว่าจะแฟนคลับ หรือ คุยด้วยกันเอง
ห้ามใช้ภาษาวิบัติเด็ดขาด! << กรุณาอย่ามาส่อให้เราเห็นถึงนิสัยถาวรของคุณให้คนอื่นรู้ เราไม่ต้องการครับ
12. อิโมติคอน ควรเป็นภาพที่ไม่ส่อไปในทางเสียหาย สีสันอย่าฉูดฉาดเกินไป << ทางที่ดี อย่ามีเลยดีกว่านะครับ- -'
13. จะรั่ว จีบ บ้า หื่น หรือทำอะไร เราไม่ว่า แต่อย่าแสดงออกทางรองเอ็ม หรือ ภาพขึ้นดิส << คงไม่มีใครอยากรู้หรอกครับ ว่า
วันนี้คุณทำอะไรกับคู่คุณบ้าง ฉะนั้น
โปรดอย่าประจารณ์ตัวเอง ^^
14. วงไหนที่มีคนมาหาเรื่อง ให้ลูกๆ จุดธูปอัญเชิญมันมาเคลียกับคิงและควีนเลยนะครับ
15. อ่านและทำความเข้าใจนะครับ กฎไม่ได้แตกต่างอะไรไปจากเดิมมาก Smile

Hi5

1. Hi5 เราไม่บังคับ ใครประสงค์ที่จะเล่น เชิญสมัครได้เลยครับ แต่!
ภายใน Hi5 ของคุณต้องมีสิ่งต่างๆดังนี้
1.1 ข้อมูลศิลปิน
1.2 แบนเนอร์คลับ
1.3 โปรโมทตัวเอง
1.4 เมลล์สมาชิกในวง
ทางเราขอเน้นแค่นี้ ที่เหลือจะใส่อะไร โปรโมทอะไร ตามสบายครับ^^

2. สำหรับคนที่มี Hi5
2.1 คุณต้องมั่นใจว่ามีเวลาตอบเม้น ไม่ดองเม้นไว้เกิน 1 อาทิตย์ ( นอกจากกรณีที่คุณลา )
2.2 อัพเดตข้อมูลตลอดเวลา
2.3 การเปลี่ยนสถานะ กรุณาอย่าใช้คำหยาบ ไม่ก่อให้เกิดความแตกแยก
2.4 คนที่มี Hi5 แล้ว ถ้าคุณไม่มั่นใจว่า จะสามารถตอบเม้น หรือ เล่นHi5ต่อไปได้ กรุณาไปยกเลิกบัญชีของคุณซะนะครับ

3. ใครไปสมัครHi5แล้วไม่เล่นไม่แต่ง ไม่ทำอะไรทั้งสิ้น กรุณาไปยกเลิกบัญชีของคุณซะ! ก่อนที่ผมจะไปตรวจเจอ << ถ้าผมตรวจเจอเมื่อไหร่ มีเฮ Very Happy

การใช้บอร์ด
1. ทุกวงต้องมีส่วนร่วม ใน News ทุกวงต้องมีข่าวรายงานความเป็นไป ของวงทุกครั้ง(ไม่จำเป็นต้องมาลงทุกคน ตัวแทนของวงมาลงก็ได้ครับ) ที่วงของคุณมีข่าวออกมา ดูของ SS501 เป็นตัวอย่างเป็นวงเดียวที่มาลง!
ผมว่าผมได้บอกเอาไว้ชัดเจนแล้วนะครับ อ่านภาษาไทยออกหรือเปล่าครับ ??
2. กรุณาช่วยกัน โปรโมทบอร์ดด้วยนะครับ ถ้าไม่อยากให้มันเงียบไปกว่านี้ - -'

สำหรับน้องใหม่
1. น้องใหม่บางคน แอดหาคนในคลับไม่เข้า คำขอไม่ขึ้น กรุณาแจ้งและในกรณีนี้ คิงและควีน อาจจะเข้าไปออนซ้อนหรือตรวจเมลล์
กรุณาเข้าใจด้วยนะครับพวกเราไม่ได้ไปจุ้นจ้านในเมลล์ของคุณ แต่ผมทำเพราะหวังดี^^

2. เมื่อเข้ามาช่วงแรกๆ กรุณาทักคิงกับควีนทุกวัน คุณอาจจะมีปัญหา เรื่องการปรับตัว หรือบางคนไม่เคยเป็นยูเอฟโอมาก่อน
เลยไม่กล้าทักคนอื่นๆ << เรื่องนี้ไม่ต้องห่วง คิงกับควีน และทีมงาน จะติวให้อย่างดี^^!

3. สิ่งแรกที่คุณต้องทำเมื่อเข้ามาในคลับเราคือ แอดเมลล์สมาชิก ทุกคน! ในคลับ แล้วไปรายงานตัวที่บอร์ดเพื่อยืนยันการเป็นสมาชิกคลับ
4. ถ้าทักใครแล้วไม่ตอบ หรือคุยไม่ดีแจ้งคิงกับควีนด่วน << เราจะลงโทษให้อย่างสาสม^^

5.สำหรับน้องไหม่ที่เข้ามา กรุณาสมัครบอร์ดคลับ โดยใช้พาสเวิร์ดเดียวกันกับพาสเมล และถ้าทำ Hi5 กรุณาใช้พาสเดียวกับเมลด้วย!!

สมาชิกที่ต้องการลาออก

1. ใครที่ต้องการจะลาออก กรุณาแจ้งคิงควีน ด้วยตัวเองนะครับ กรณีที่คิงควีนไม่ออน กรุณาฝากข้อความออฟไลน์ ในMSN ไว้นะครับ
สิ่งที่ต้องแจ้ง ในการลาออก

1.1 ชื่อศิลปิน
1.2 วง
1.3 เมลล์+พาส
1.4 เมลล์+พาส Hi5 (ถ้ามี)
1.5 เมลล์+พาส ของบอร์ดคลับ
1.6 หมายเหตุจะบอกอะไรคลับก่อนไป

แบบฟอร์มนี้ใช้เฉพาะในการฝากข้อความออฟไลน์ถึงคิงและควีน

2. กรุณาอย่าหาย(เกศา)ไปเฉยๆ รอให้เราปลด จะลาออกกรุณามาแจ้ง เพื่อเป็นการรักษามารยาท ในการเป็นยูเอฟโอของคุณ
และ
อย่างน้อยๆ คุณก็ควรจะให้เกียรติเราบ้าง

3. ลาออกเพราะความรัก ลาออกเพราะไม่มีคนคุย ลาออกเพราะเรื่องไร้สาระทั้งหลาย อย่ามาเป็นยูเอฟโอเลยดีกว่านะครับ! มันรก

แถลงการณ์ถึงหัวหน้าวง
1. ต้องมีเวลาออน ดูแลสมาชิกทุกคนในวง ใครขาดหายไปต้องทราบ
2. งานหรือกิจกรรมที่ต้องเข้าร่วม หัวหน้าวงต้องจัดการแบ่งงานรับผิดชอบได้
3. กรณีที่ทะเลาะกันในวง หัวหน้าวงต้องรับผิดชอบ!

ปอ.ลอ. วงไหนที่ยังไม่มีหัวหน้า วงคุณจะได้รับสิทธิพิเศษ ได้รับการดูแลจากคิงสุดน่ารัก Very Happy (ดีใจไหมลูกๆ^^)

ปล. อ่านแล้วกรุณาทำความเข้าใจและปฏิบัติตามด้วยนะครับ^^ กฎง่ายๆที่ทุกคนสามารถทำได้
(ผมเชื่ออย่างนั้นนะครับ)เพื่อมาตราฐานที่ดีของคลับ เพื่ออนาคตที่สดใสของกาแลคซี่ เราจงร่วมมือกัน
Fighting ลูกๆที่รัก^^

ด้วยรักและห่วงใย
King & Queen

Ps. เข้าใจแล้วโพสรับทราบไว้ด้วยนะครับ ใครที่ไม่โพสแสดงว่าคุณยังไม่เข้าใจ เราจะไปอธิบายให้คุณฟังแบบตัวต่อตัว!
แบบเข้าใจแจ่มแจ้ง ชัดเจน!เลยครับ^^

ส่วนเรื่องการรายงานตัว ทางเราจะมาแจ้งอีกทีนะค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin.lady เมื่อ Fri May 28, 2010 7:50 pm, ทั้งหมด 5 ครั้ง
Admin.lady
Admin.lady
Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน Go down

New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์) Empty Re: New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์)

ตั้งหัวข้อ  Donghae Tue May 25, 2010 9:14 pm

ทราบแล้วขอรับกระผม~
เปิดเทอมแล้วทุกคนคงจะเหนื่อกันน่าดู
(โดยเฉพาะคิงกับควีน)
สู้ๆนะครับ!~

Donghae
Boss Dracula

New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์) Empty Re: New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์)

ตั้งหัวข้อ  Yuri Tue May 25, 2010 9:26 pm

โอเคคะ รับทราบ ๆ จะพยายามทำตามให้ได้นะค่ะ ^^
Yuri
Yuri

ตั้งหัวข้อ  c.hangsun-mblaq Tue May 25, 2010 10:17 pm

รับทราบครับผม!!
werewolf
werewolf

ตั้งหัวข้อ  hyungjun Tue May 25, 2010 10:39 pm

รับทราบครับผม

และผมจะปฏิบัติตามกฏอย่างเคร่งครัดครับ^^
hyungjun
hyungjun

ตั้งหัวข้อ  Kyuhyun Thu May 27, 2010 10:11 pm

ครับ ผมจะต้องทำให้ได้ครับ
Kyuhyun
Kyuhyun

http://galaxy-ufo-kyuhyun.hi5.com

ตั้งหัวข้อ  sohyun Fri May 28, 2010 12:20 am

ถ้าโซสามารถเข้ามาได้
โซก็จะเข้านะคะ (ก้มหน้า)

บางทีเวลาออนยังจะไม่มีเลย
sohyun
sohyun
Frankenstein

ตั้งหัวข้อ  Marumir Sat May 29, 2010 12:38 am

ทราบฮะ ^^~
Marumir
Marumir
Inter vampire

http://galaxy-marumir-29ufo.hi5.com

ตั้งหัวข้อ  ★dσиɢнσ ' Sat May 29, 2010 1:24 am

รับทราบครับ : ))

แต่ผม งง นิดๆนะครับ
ต้องมาบอกว่า
"ออนแล้วนะครับ"
ทุกครั้งที่ออนเลยเหรอครับ?
★dσиɢнσ '
★dσиɢнσ '

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat May 29, 2010 7:08 pm

^
^

ใช่ครับ คุณดงโฮ ยูคิส
ต้องมารายงานตัวที่บอร์ดแห่งนี้ทุกครั้งที่ออน
เพราะบางครั้งคุณออนไม่เจอ คิง ควีน
เราจะได้รู้ว่าคุณออนเวลาไหน ออฟเวลาไหน
ดูความถี่ในการออน เพื่อไม่ให้โดนปลด โดยไม่ทราบเหตุผล
เข้าใจนะครับ
Admin
Admin
Admin
Admin

http://galaxy-ufo.heavenforum.com

ตั้งหัวข้อ  Kαиɢιɴ Sun May 30, 2010 3:03 pm

รับทราบครับบบบ Very Happy
Kαиɢιɴ
Kαиɢιɴ

ตั้งหัวข้อ  Sunmi Sun May 30, 2010 10:19 pm

รับทราบแล้วค่ะ ^^
Sunmi
Sunmi

ตั้งหัวข้อ  minziie Sun May 30, 2010 10:42 pm

I get it.
minziie
minziie
vampire
vampire

New Rule กฎใหม่ออกแล้วค่ะ (ฉบับไม่สมบูรณ์) Empty TO 2K

ตั้งหัวข้อ  Galaxiah Mon May 31, 2010 7:00 pm

รับทราบคับ[b]
Galaxiah
Galaxiah

ตั้งหัวข้อ  Sungmin Mon May 31, 2010 9:32 pm

รับทราบครับ ! :"]
Sungmin
Sungmin

ตั้งหัวข้อ  sandara'' Galaxy Thu Jun 03, 2010 8:37 pm

รับทราบบ~

sandara'' Galaxy

ตั้งหัวข้อ  Luna Sat Jun 19, 2010 8:03 pm

รับทราบค่ะ

^^\
Luna
Luna

ตั้งหัวข้อ  Park Bom Tue Jun 22, 2010 4:03 am

ได้เสมอ เพื่อเธอคนเดียว..
เอ๊ะ ? ผิดประโยคค่ะ
555555555555.

รับทราบเจ้าค่ะ :'P
Park Bom
Park Bom

http://Bom-Galaxy.hi5.com

ตั้งหัวข้อ  G-Dragon Sat Aug 28, 2010 6:39 pm

รับทราบแล้วครับ Smile)
G-Dragon
G-Dragon
werewolf
werewolf

ตั้งหัวข้อ  Taeyeon snsd Sat Apr 02, 2011 9:15 pm

รับทราบ ฮี่ๆ
*0* ถ้าเกิดมีแฟนคลัมมาถามการบ้านแล้วเราตอบได้ ก็เจ๋งไปเลย >< แต่จะมีไหมนะ TT^TT หวังว่าจะมีคนแอดมาเยอะๆนะค่ะ
Taeyeon snsd
Taeyeon snsd

ที่อยู่ : เมืองชอนจู จังหวัดชอลลาเหนือ ใต้เขตปกครองพอเศษซออุล

ขึ้นไปข้างบน